ด.ช. พลากร ปัญญาวรากร (น้องกร)
ศิษย์เก่าอนุบาลวณลักษณ์ รุ่นที่ 10 ปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่ที่ โรงเรียน สาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร (ฝ่ายประถม) ระดับชั้น ป.6 มีความสามารถด้าน ไวโอลิน เปียโน
![](https://wanalux.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/284086900_10158831409221430_7382904181688981981_n.jpg)
ความประทับใจในโรงเรียนวณลักษณ์
เมื่อได้ก้าวเข้ามาสัมผัสโรงเรียนในครั้งแรก เกิดความรู้สึกประทับใจในสถานที่และบุคลากรของโรงเรียน รู้สึกได้ถึงความรักและความอบอุ่นของคุณครูที่มีต่อเด็กๆ ทำให้มั่นใจว่าจะฝากให้เป็นโรงเรียนแรกของลูกค่ะ
ตลอดระยะเวลาที่ศึกษาอยู่ที่นี่ น้องกรได้รับการดูแล ความเอาใจใส่ที่ดี ทำให้น้องกรมีความสุขและเกิดพัฒนาการสมวัยทั้งทางด้าน IQ และ EQ ตามลำดับ
“ตาดู หูฟัง ปากปิด สมองคิด ติดให้ถาม”
เป็นคำสอนที่น้องกรได้รับการอบรมจากครูจิ๊บและใช้ในการเรียนมาจนถึงทุกวันนี้ค่ะ
การเตรียมความพร้อมต่างๆจากโรงเรียนวณลักษณ์ น้องกรสามารถนำไปต่อยอดการเรียนในระดับที่สูงขึ้นไปได้อย่างเต็มศักยภาพ
สุดท้ายนี้ขอขอบคุณคุณครูจิ๊บและคุณครูโรงเรียนวณลักษณ์ บุคคลากรทุกท่านที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจ ปูพื้นฐานให้น้องกรเติบโตขึ้นมาเป็นเด็กที่มีสุขภาพกายและใจที่ดี รวมทั้งมีความรู้ความสามารถ มีสติปัญญา และมีความสุขในการเรียนรู้ค่ะ
![🎶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1/16/1f3b6.png)
![🎹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta2/1/16/1f3b9.png)
![🎵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9e/1/16/1f3b5.png)
![🎻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f3bb.png)
![🎶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1/16/1f3b6.png)
![🎹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta2/1/16/1f3b9.png)
![🎵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9e/1/16/1f3b5.png)
![🎻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f3bb.png)
![🎶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1/16/1f3b6.png)
![🎹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta2/1/16/1f3b9.png)
![🎵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9e/1/16/1f3b5.png)
![🎻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f3bb.png)
วันนี้ วันพฤหัสบดีที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2565
ยินดีต้อนรับพี่กร
ด.ช.พลากร ปัญญาวรากร ศิษย์เก่าอนุบาลวณลักษณ์ รุ่น 10 กลับมาโชว์ฝีมือในการเล่นไวโอลิน ให้น้องๆ ฟัง ทั้งหมด 3 เพลง
- Canon in D
- Chiquilin de Bachin
- Twinkle twinkle little star
พี่กร ปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่ที่ โรงเรียน สาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร (ฝ่ายประถม) ระดับชั้น ป.6 และเป็นนักแสดงโฆษณา รถ Mitsubishi Xpander